Review khởi động từ TeSys D LC1D115BD Schneider
14/03/2025 15:04 +07 - Lượt xem: 9706
Khởi động từ Tesys D LC1D115BD từ Schneider Electric là một sản phẩm mạnh mẽ với 3P, dòng định mức 115A (thường là cho ứng dụng AC-3) và cuộn dây điều khiển 24V DC. Được sản xuất trên dây chuyền công nghệ tiên tiến, contactor này nổi bật với độ tin cậy cao, thiết kế nhỏ gọn và khả năng hoạt động bền bỉ trong nhiều ứng dụng công nghiệp. Hiện sản phẩm đang được phân phối chính hãng trên toàn quốc bởi AME Group. Mời Quý khách tham khảo thông tin chi tiết về các ứng dụng trong điều khiển động cơ lớn, hệ thống chiếu sáng công nghiệp và các thiết bị khác của sản phẩm này trong bài viết sau đây.
Công tắc tơ LC1D115BD có thiết kế nhỏ gon, dễ dàng lắp đặt
Thông số kỹ thuật của sản phẩm Contactor LC1D115BD
Dưới đây là một vài thông số kỹ thuật cơ bản của khởi động từ LC1D115BD để bạn có thể tham khảo:
Tên sản phẩm Khởi động từ Tesys D 9-150A
Mã sản phẩm LC1D115BD
Thương hiệu Schneider Electric
Số cực 3P
Điện áp làm việc định mức Ue 400V
Điện áp cách điện định mức Ui 1000V
Điện áp chịu xung định mức Uimp 8kV
Tiếp điểm 3 NO
Tiếp điểm phụ 1NC + 1NO
Dòng điện định mức 115A
Cuộn dây điều khiển Loại DC
Cấp độ bảo vệ IP20
Tính năng nổi bật của sản Contactor LC1D115BD
Contactor Schneider LC1D115BD hiện đem đến nhiều tính năng nổi bật như:
  • Với kích thước nhỏ gọn, dễ dàng hơn khi lắp đặt và di chuyển thiết bị.
  • Có tuổi thọ sử dụng cao, tiết kiệm tối đa chi phí đầu tư cho khách hàng.
  • Loại dây sử dụng là loại DC, giúp tiết kiệm lượng điện năng tiêu thụ.
Ứng dụng thực tiễn của sản phẩm LC1D115BD
Khởi động từ LC1D115BD, một thành viên mạnh mẽ của dòng TeSys D từ Schneider Electric, là thiết bị đóng cắt điện từ được thiết kế cho các ứng dụng công nghiệp đòi hỏi dòng điện lớn. Với dòng định mức 115A và cuộn hút 24V DC, nó đóng vai trò then chốt trong nhiều hệ thống. Dưới đây là các ứng dụng thực tiễn chuyên sâu:
  • Điều khiển động cơ ba pha công suất lớn: LC1D115BD thường được sử dụng để khởi động trực tiếp, dừng và đảo chiều các động cơ điện ba pha có công suất từ 55kW đến 75kW (tùy thuộc điện áp). Các ngành công nghiệp hưởng lợi bao gồm sản xuất xi măng (máy nghiền), khai thác mỏ (băng tải quặng), luyện kim (nhà máy cán thép), và chế biến nhựa (máy ép phun).
  • Tích hợp hệ thống tự động hóa: Với điện áp điều khiển 24V DC, contactor này tương thích hoàn hảo với PLC và các bộ điều khiển logic khác, cho phép nó điều khiển các mạch lực lớn trong các quy trình sản xuất tự động hóa, tăng cường hiệu quả và độ chính xác.