Review cầu dao tự động dạng khối EZC250N3225 Schneider
18/03/2025 14:59 +07 - Lượt xem: 8248
Aptomat khối EasyPact EZC250N 3P 225A 25kA (mã sản phẩm EZC250N3225) của Schneider Electric được lắp đặt phổ biến tại nhiều hệ thống điện, giúp bảo vệ các thiết bị khỏi quá tải và ngắn mạch. Sản phẩm hiện được AME Group, nhà phân phối chính thức các sản phẩm Schneider Electric, phân phối trên toàn quốc. Chúng ta cùng tìm hiểu về sản phẩm này bên dưới đây.
Aptomat EZC250N3225 có vỏ bằng nhựa chắc chắn, đảm bảo hoạt động lâu dài
Thông số kỹ thuật EZC250N3225
Dưới đây là một số thông số kỹ thuật cơ bản của sản phẩm EZC250N3225 để các bạn có thể tham khảo:
Loại sản phẩm Cầu dao tự động dạng khối MCCB
Dòng EasyPact EZC250
Thương hiệu Schneider
Số cực 3P
Dòng định mức 225A
Điện áp làm việc định mức UE 550VAC/250VDC
Điện áp cách điện định mức UI 690VAC
Điện áp chịu xung định mức UIMP 6kV
Khả năng phá vỡ ICU 25kA
Cấp độ bảo vệ IP20
Trip Từ Nhiệt
Tính năng nổi bật của sản phẩm EZC250N3225
Sản phẩm EZC250N3225 hiện được nhiều người ưa chuộng, bởi các tính năng vượt trội như:
  • Với khung nhựa cao cấp, giúp thiết bị có độ bền cao hơn, tuổi thọ sử dụng được kéo dài.
  • Bảo vệ theo nguyên lý nhiệt từ.
  • Có độ bền cơ học và độ bền điện cao hơn những sản phẩm cầu dao thông thường.
  • Nhiệt độ hoạt động là từ -25 độ đến 70 độ C, thích hợp với nhiều kiểu môi trường khác nhau.
  • Đạt chuẩn các mức độ về sự an toàn, cùng mức bảo vệ đạt chuẩn IP20.
Lợi ích khi sử dụng MCCB EZC250N3225
  • Có khả năng bảo vệ ngắn mạch, quá tải, không để xảy ra tình trạng như: cháy nổ hay chập điện.
  • Luôn đảm bảo an toàn cho hệ thống điện cũng như người sử dụng.
  • Sản phẩm có kích thước nhỏ gọn, có thể lắp đặt tại bất kỳ vị trí nào một cách dễ dàng.
  • Tiết kiệm tối đa năng lượng tiêu thụ.
  • Tiết kiệm chi phí đầu tư, bởi thiết bị có độ bền bỉ cao, tuổi thọ kéo dài.
Ứng dụng thực tiễn của cầu dao EZC250N3225
  • Bảo vệ mạch điện trong công nghiệp: Thường được sử dụng để bảo vệ các mạch điện hạ thế, cấp nguồn cho các thiết bị máy móc nhỏ và vừa trong nhà máy, xưởng sản xuất với dòng định mức 225A.
AME Group – Địa chỉ phân phối cầu dao tự động EZC250N3225 uy tín
  • Cung cấp cầu dao EZC250N3225 chính hãng Schneider: AME Group phân phối cầu dao tự động dạng khối EZC250N3225 (3P, 225A, 25kA) chính hãng từ Schneider Electric, đảm bảo nguồn gốc và chất lượng sản phẩm.