Review cầu dao dạng khối MCCB EZC250H3160 Schneider
17/04/2025 10:27 +07 - Lượt xem: 9578
Bộ ngắt mạch Schneider EZC250H3160 bảo vệ ngắn mạch và quá tải điện áp hiệu quả
Thông số kỹ thuật của MCCB EZC250H3160
Dòng Easypact EZC250H
Tên sản phẩm Cầu dao tự động dạng khối MCCB Schneider EZC250H3160
Mã sản phẩm EZC250H3160
Thương hiệu Schneider
Số cực 3P
Dòng định mức 160A
Điện áp làm việc định mức UE 550VAC/250VDC
Điện áp cách điện định mức UI 690VAC
Điện áp chịu xung định mức UIMP 6kV
Khả năng phá vỡ ICU 36kA
Cấp độ bảo vệ IP20
Trip Trip từ nhiệt
Tính năng nổi bật của sản phẩm EZC250H3160
  • Thiết kế nhỏ gọn, có thể lắp đặt linh hoạt tại nhiều vị trí khác nhau.
  • Được bảo vệ theo nguyên lý từ nhiệt, cùng loại điều khiển Toggle.
  • Có độ bền cơ học đạt mức 13000 lần và độ bền điện lên đến 4000 lần.
  • Khả năng chịu nhiệt và chịu lực cao, giúp tăng tuổi thọ của sản phẩm.
Lợi ích khi sử dụng cầu dao tự động EZC250H3160
  • Tránh xảy ra các tình trạng cháy nổ, đảm bảo được sự an toàn cho người sử dụng.
  • Bảo vệ ngắn mạch và bảo vệ quá tải điện hiệu quả, an toàn cho hệ thống điện.
  • Lắp đặt dễ dàng, nhanh chóng, thuận tiện tháo rời một cách đơn giản.
  • Hoạt động ở nhiều vị trí và điều kiện môi trường khác nhau
  • Độ bền bỉ cao, tiết kiệm chi phí sửa chữa hay thay mới thiết bị.
  • Với chế độ tự động, tiết kiệm tối đa lượng điện năng tiêu thụ.
Ứng dụng thực tiễn của sản phẩm EZC250H3160
Sản phẩm EZC250H3160 thuộc dòng cầu dao tự động Easy9 (MCB) 3 pha 250A của Schneider Electric. Sản phẩm được thiết kế với nhiều tính năng ưu việt, đảm bảo an toàn và hiệu quả cho hệ thống điện. Nhờ vậy, thiêt bị được ứng dụng rộng rãi trong nhiều lĩnh vực khác nhau như: